Nếu bạn là thành viên của Legion Asmodian Army hãy đăng ký để tham gia trao đổi cùng các thành viên khác.

Have Fun !!!!
Nếu bạn là thành viên của Legion Asmodian Army hãy đăng ký để tham gia trao đổi cùng các thành viên khác.

Have Fun !!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Ms_Hope (75)
Cảm nhận của newbie về AION I_vote_lcapCảm nhận của newbie về AION I_voting_barCảm nhận của newbie về AION I_vote_rcap 
Ryu (68)
Cảm nhận của newbie về AION I_vote_lcapCảm nhận của newbie về AION I_voting_barCảm nhận của newbie về AION I_vote_rcap 
Pet (47)
sunboy (31)
renossy (29)
Ayumio (26)
Tears (26)
Jubino (25)
Nhoc (21)
Gacon (17)

Share | 

Cảm nhận của newbie về AION

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
sunboy
Legion Good Member
Legion Good Member
sunboy

Huy chương : 51

Cảm nhận của newbie về AION _
Bài gửiTiêu đề: Cảm nhận của newbie về AION   Cảm nhận của newbie về AION Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 10:03 am

Mình là người mới chơi game online và game Aion cũng là game đầu tiên mình chơi. Cho nên cảm nhận về game của mình là cực kỳ chính xác. Game offline mình cũng không chơi mấy. Hồi học năm 2, với năm 3 mình có chơi aoer2 với bạn. Và game hay chơi nhất là pikachu ( cái này ko nói ai cũng biết ).
Và mình biết Aion qua một đứa em, mình thấy đồ họa nó quá đỉnh ----> quyết định chơi thử xem thế nào. Thực sự chơi game online cũng có rất nhiều điều thú vị. Aion là game teamwork, nghĩa là một mình thì bạn chả là cái gì hết. Đây ko phải là game dành cho siêu nhân. Aion đã giúp mình có thêm những người bạn online thú vị.
Aion nói riêng và game nói chung, chúng đều chỉ là trò giải trí nên khuyến cáo các bạn không nên quá say mê và lạm dụng, có chơi thì chơi ngày 8h, tối có online muộn thì đến 2-3h sáng là cùng thôi nhá, 106
Khi chơi game mình thấy có rất nhiều gamer cắm đầu vào train, roài cãi nhau chỉ vì mấy cái đồ ảo vớ vẩn, thật là không nên. Hãy để cho game lành mạnh chứ đừng biến mình thành một con nghiện game...

Với aion: thực sự rất tuyệt. Mình cũng muốn có một server ổn định để 8 với mọi người sau một ngày làm việc mệt mỏi.

Mình chơi game ko giỏi ( có thể nói là cực tệ ), PVP cực kém nhưng không cuộc mass war nào là thiếu mặt nếu lúc đó mình đang giúp member khác trailing thì có thể mình tham gia muộn. Mình thích đồ đẹp ---> tranh giành đồ xịn, xin thưa là rất ít. Trừ phi nó đẹp thì thèng nào nhào zô chém hết. Nói vậy thôi nhưng mình cũng nhường cho mọi người chán rồi mình mới lấy.

Hồi AION việt CB1, CB2 mình đều chơi, nhưng lúc đó chỉ là tìm hiểu. Sau đó thì qua vnaion (mod forum), rồi maxaion (GM), và đến giờ 2IT, mình cũng có được một ít kinh nghiệm chơi game.

Hi hi, mình thích xin đồ người khác, nhưng không phải xin cho riêng mình, mình thích sưu tập để trong cube khi có các mem mới cần thì mình giúp (eo, lấy thanks thôi, ko có gì cả, xin ko chém, ko chê bai mình Ok?). Trước khi chơi 2it mình chỉ chơi char ranger và elyos vì bên đó cảnh sáng hơn, đẹp hơn, char nhìn cute ( mắt siu cận nên hạn chế trong bóng tối nhất là mấy vụ cày cuốc trong đêm)...

Cái tên Chan, nếu các bạn chơi AION ở các server pri thì chắc ko lạ nhỉ. Đó chính là tên mình lun. Hiện tại đang cư trú tại 2IT ( tạm thời ). Và quyết định chuyển hẳn qua asmodian chơi, Cleric lun... haiz. Còn rất nhìu tâm sự nữa về Aion nhưng ko có time kể ra...

Các bạn vô đây phát biểu cảm nhận chung về AION, về các gamer chơi Aion nhá... Đừng spam... Mình đang chuẩn bị làm đề tài lập trình game. Định lấy game online MMORG ( kiểu Aion) làm chủ đề nên mọi người cho ý kiến nhá....2
39 39 39 39 39 39 39 39 39 39
Nhoc
Legion Member
Legion Member

Huy chương : 33

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm nhận của newbie về AION   Cảm nhận của newbie về AION Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 12:32 pm

4 4 4 4 4

Thùng rác di động.....
Ryu
Admin
Admin
Ryu

Huy chương : 141

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm nhận của newbie về AION   Cảm nhận của newbie về AION Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 4:39 pm

Ryu thấy đây là tâm sự rất hay.. Mọi ng có thể hiểu nhau hơn... Thank Chan đã chia sẻ... phát huy nha...

P/s: Nhoc sao lại tự nhận mình là thùng rác vậy... Tự tin lên chứ... 14
https://asmoarmy.forumvi.com
renossy
Legion Member
Legion Member
renossy

Huy chương : 62

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm nhận của newbie về AION   Cảm nhận của newbie về AION Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 4:48 pm

Cũng khá là VL đấy ! 7
sunboy
Legion Good Member
Legion Good Member
sunboy

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm nhận của newbie về AION   Cảm nhận của newbie về AION Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 7:46 pm

Các thym' spam cái topic trong sạch của tui vãi hà... Grrr
Pet
Legion Good Member
Legion Good Member
Pet

Huy chương : 87

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm nhận của newbie về AION   Cảm nhận của newbie về AION Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 9:44 am

À, thì ra anh Sun toàn thân là mob 4rum vnaion à. Gặp cái tên Chan cũng nhìu trên diễn đàn 44
Em chơi game cũng gà lắm, thấy game hay và đẹp nên cũng mê. Đầu tiên cũng chơi từ sv aionviet (từ đợt max lvl 90 thì phải), sau đó qua sv max 50 của RoTo, rùi đến sv vnaion, khi vnaion close thì qua infinity và mấy cái sv j j đó nữa (ox rủ), rùi tiếp là gamez, h là aion 2it... mặc dù lịch sử chơi game có vẻ có "bề dày" mà gà kinh khủng, đi đâu cũng bị nói gà gà gà... 38 Nhưng em ko lấy đó làm buồn lắm 47 Chơi cho biết, 8 cùng bạn bè mở rộng tầm mắt và vui là 9 thui. Sưu tầm thời trang, vũ khí, chơi đủ các class, rùi thi thoảng đi lang thang ngắm cảnh, đúng theo kiểu "Cưỡi ngựa xem hoa" he he... Nói chung ko quá ham hố ngày đêm, còn nhìu thứ quan trọng hơn game, và h đi làm rùi, chơi game cũng chỉ để giải trí xả stress một chút thoai
90
http://yume.vn/angel_niit
Ms_Hope
Legion Good Member
Legion Good Member
Ms_Hope

Huy chương : 131

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm nhận của newbie về AION   Cảm nhận của newbie về AION Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 3:12 pm

Toppic trong sạch vãi hà, à nhầm VL, ắ, mà VL là ì nhỉ 13
sunboy
Legion Good Member
Legion Good Member
sunboy

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm nhận của newbie về AION   Cảm nhận của newbie về AION Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 4:41 pm

Pet đã viết:
À, thì ra anh Sun toàn thân là mob 4rum vnaion à. Gặp cái tên Chan cũng nhìu trên diễn đàn 44
Em chơi game cũng gà lắm, thấy game hay và đẹp nên cũng mê. Đầu tiên cũng chơi từ sv aionviet (từ đợt max lvl 90 thì phải), sau đó qua sv max 50 của RoTo, rùi đến sv vnaion, khi vnaion close thì qua infinity và mấy cái sv j j đó nữa (ox rủ), rùi tiếp là gamez, h là aion 2it... mặc dù lịch sử chơi game có vẻ có "bề dày" mà gà kinh khủng, đi đâu cũng bị nói gà gà gà... 38 Nhưng em ko lấy đó làm buồn lắm 47 Chơi cho biết, 8 cùng bạn bè mở rộng tầm mắt và vui là 9 thui. Sưu tầm thời trang, vũ khí, chơi đủ các class, rùi thi thoảng đi lang thang ngắm cảnh, đúng theo kiểu "Cưỡi ngựa xem hoa" he he... Nói chung ko quá ham hố ngày đêm, còn nhìu thứ quan trọng hơn game, và h đi làm rùi, chơi game cũng chỉ để giải trí xả stress một chút thoai
90

Iu Pet ghia gum' >"< 103
Angel
Legion Member
Legion Member

Huy chương : 11

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm nhận của newbie về AION   Cảm nhận của newbie về AION Icon_minitimeFri Sep 24, 2010 4:46 pm

Hôm nay mới đọc cái topic này thấy hay hay, mình cũng chia sẻ 1 chút cảm xúc khi chơi aion.
Trước kia sau khi chơi 1 vài game 2D thì mình gặp Lineage2 và choáng ngợp vì hình ảnh 3D quá đẹp vì đố họa tuyệt đỉnh. thế là say mê với L2 mấy năm trời, sau L2VH là lang thang qua ko biết bao nhiêu SV cùa NN, nhiều khi login game PVP chán rồi thì rủ nhau lang thang khám phá các map, ngắm phong cảnh, thậm chí leo lên các đỉnh núi cả party ngồi chơi tám với nhau:D
Thực lòng mà nói thì game Aion về đồ họa chỉ nhỉnh hơn L2 1 chút thôi, nhưng sướng nhất ở game này là dc bay lượn như chim ( he he... cái này ở L2 chỉ Leader của clan nào có thành mới dc cưỡi rồng bay... mà chế độ bay thì chán ơi là chán ). Không gì tuyệt vời hơn khi dc bay thật cao và ngắm phong cảnh chập chùng núi non sông nước dưới đôi cánh của mình. không biết các bác có cảm xúc như em ko ?????
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm nhận của newbie về AION   Cảm nhận của newbie về AION Icon_minitime

Cảm nhận của newbie về AION

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang